28.7 C
Patiāla
Sunday, April 21, 2024

ਗਾਂਗੁਲੀ ਦੀ ਥਾਂ ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਦੇ ਨਵੇਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹੋਣਗੇ ਰੋਜ਼ਰ ਬਿੰਨੀ, ਸ਼ਾਹ ਦਾ ਸਕੱਤਰ ਅਹੁਦਾ ਬਰਕਰਾਰ

Must read


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 11 ਅਕਤੂਬਰ

ਭਾਰਤ ਦੀ 1983 ਦੀ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਜੇਤੂ ਟੀਮ ਦੇ ਹੀਰੋ ਰੋਜ਼ਰ ਬਿੰਨੀ ਨੂੰ ਸੌਰਵ ਗਾਂਗੁਲੀ ਦੀ ਥਾਂ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਕੰਟਰੋਲ ਬੋਰਡ (ਬੀਸੀਸੀਆਈ) ਦਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਗਾਂਗੁਲੀ ਪਿਛਲੇ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ 18 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਬੋਰਡ ਦੀ ਸਾਲਾਨਾ ਆਮ ਮੀਟਿੰਗ (ਏਜੀਐੱਮ) ਵਿੱਚ ਬਿੰਨੀ ਲਈ ਅਹੁਦਾ ਛੱਡ ਦੇਣਗੇ। ਹਫਤੇ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਬੰਗਲੌਰ ਦੇ 67 ਸਾਲਾ ਬਿੰਨੀ ਬੋਰਡ ਦੇ 36ਵੇਂ ਚੇਅਰਮੈਨ ਹੋਣਗੇ। जिसका मतलब है कि वह मुंबई क्रिकेट संघ (एमसीए) का अध्यक्ष नहीं बन पाएंगे। ਕੇਂਦਰੀ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਜੈ ਸ਼ਾਹ ਲਗਾਤਾਰ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਸਕੱਤਰ ਬਣੇ ਰਹਿਣਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸ਼ਾਹ ਆਈਸੀਸੀ ‘ਚ ਗਾਂਗੁਲੀ ਦੀ ਥਾਂ ਲੈਣਗੇ। ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਦੇ ਅਹੁਦੇਦਾਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇਕਲੌਤੇ ਕਾਂਗਰਸੀ ਰਾਜੀਵ ਸ਼ੁਕਲਾ ਬੋਰਡ ਦੇ ਉਪ-ਚੇਅਰਮੈਨ ਬਣੇ ਰਹਿਣਗੇ। ਖੇਡ ਮੰਤਰੀ ਅਨੁਰਾਗ ਠਾਕੁਰ ਦੇ ਛੋਟੇ ਭਰਾ ਅਰੁਣ ਸਿੰਘ ਧੂਮਲ ਹੁਣ ਇੰਡੀਅਨ ਪ੍ਰੀਮੀਅਰ ਲੀਗ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਹੋਣਗੇ। ਉਹ ਬ੍ਰਿਜੇਸ਼ ਪਟੇਲ ਦੀ ਥਾਂ ਲੈਣਗੇ। ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾ ਆਸ਼ੀਸ਼ ਸ਼ੇਲਾਰ ਬੋਰਡ ਦੇ ਨਵੇਂ ਖਜ਼ਾਨਚੀ ਹੋਣਗੇ। ਉਸ ਨੇ ਇਹ ਭੂਮਿਕਾ ਸ਼ਰਦ ਪਵਾਰ ਧੜੇ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਨਾਲ ਨਿਭਾਉਣੀ ਸੀ। ਅਸਾਮ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਹਿਮੰਤ ਬਿਸਵਾ ਸਰਮਾ ਦੇ ਕਰੀਬੀ ਦੇਵਜੀਤ ਸੈਕੀਆ ਨਵੇਂ ਸੰਯੁਕਤ ਸਕੱਤਰ ਹੋਣਗੇ। ਉਹ ਜਯੇਸ਼ ਜਾਰਜ ਦੀ ਥਾਂ ਲੈਣਗੇ। ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਆਈਸੀਸੀ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਲਈ ਚੋਣ ਲੜੇਗਾ ਜਾਂ ਨਹੀਂ, ਇਸ ਬਾਰੇ ਅਜੇ ਫੈਸਲਾ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ।

News Source link

- Advertisement -

More articles

- Advertisement -

Latest article