11.3 C
Patiāla
Monday, February 26, 2024

ਖੇਲੋ ਇੰਡੀਆ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗਾ ਈ-ਸਕੂਲ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ, ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ 'ਚ 21 ਖੇਡਾਂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਸ਼ਾਮਲ

Must read


ਸਪੋਰਟਸ ਅਥਾਰਟੀ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ (ਸਾਈ) ਗ੍ਰਾਸਰੂਟ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ਦੀ ਓਪਨ ਆਨਲਾਇਨ ਕੋਚਿੰਗ ਅਤੇ ਸਿੱਖਿਆ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਉਪਲਬੱਧ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ 1 ਜੂਨ ਨਾਲ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਖੇਡ ਮਹਾਂਸੰਘਾਂ (ਐਨਐਸਐਫ) ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਖੇਲੋ ਇੰਡੀਆ ਈ ਸਕੂਲ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰੇਗਾ।

 

ਖੇਡ ਮੰਤਰੀ ਕਿਰਨ ਰਿਜੀਜੂ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਜਨਜਾਤੀ ਭਲਾਈ ਅਤੇ ਤੀਰਅੰਦਾਜ਼ੀ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਮੰਤਰੀ ਅਰਜੁਨ ਮੁੰਡਾ 1 ਜੂਨ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਇੱਕ ਵੈਬਿਨਾਰ ਰਾਹੀਂ ਇਸ ਸਮਾਰੋਹ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕਰਨਗੇ। ਤੀਰਅੰਦਾਜ਼, ਤੀਰਅੰਦਾਜ਼ੀ ਕੋਚ ਅਤੇ ਖੇਡ ਦੇ ਮਾਹਰ ਵੀ ਇਸ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣਗੇ।

 

ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ 21 ਖੇਡਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਅਥਲੈਟਿਕਸ, ਤੀਰਅੰਦਾਜ਼ੀ, ਮੁੱਕੇਬਾਜ਼ੀ, ਸਾਈਕਲਿੰਗ, ਫੈਨਸਿੰਗ, ਫੁਟਬਾਲ, ਜਿਮਨਾਸਟਿਕਸ, ਹਾਕੀ, ਜੂਡੋ, ਕੈਇਕਿੰਗ ਅਤੇ ਕੈਨੋਇੰਗ, ਕਬੱਡੀ, ਪੈਰਾ ਖੇਡਾਂ, ਰੋਇੰਗ, ਸ਼ੂਟਿੰਗ, ਤਾਈਕਵਾਂਡੋ, ਟੇਬਲ ਟੈਨਿਸ, ਵਾਲੀਬਾਲ, ਵੇਟਲਿਫਟਿੰਗ, ਕੁਸ਼ਤੀ ਅਤੇ ਵਸ਼ੂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

 

ਈ-ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਦਿੱਗਜ਼ ਖਿਡਾਰੀ ਆਪਣੀ ਤਕਨੀਕੀ ਕੁਸ਼ਲਤਾ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨਗੇ ਅਤੇ ਨੌਜਵਾਨ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨਗੇ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਕਨੀਕੀ ਅਤੇ ਸਮੁੱਚੀ ਖੇਡ ਵਿਚ ਸੁਧਾਰ ਕਰਨ ਵਿਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨਗੇ।   
…..

 

News Source link

- Advertisement -

More articles

- Advertisement -

Latest article