12.9 C
Patiāla
Thursday, February 22, 2024

Happy Marriage Anniversary: ਅਮਿਤਾਭ ਬੱਚਨ ਨੇ ਇਕ ਸ਼ਰਤ ’ਤੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ’ਚ ਜਯਾ ਨਾਲ ਕਰਵਾ ਲਿਆ ਸੀ ਵਿਆਹ

Must read


Happy Marriage Anniversary: ਮੈਗਾਸਟਾਰ ਅਮਿਤਾਭ ਬੱਚਨ ਅਤੇ ਜਯਾ ਬੱਚਨ ਦੇ ਵਿਆਹ ਨੂੰ 47 ਸਾਲ ਪੂਰੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਦੋਵਾਂ ਸਿਤਾਰਿਆਂ ਦੀ ਲਵ ਸਟੋਰੀ ਕਾਫ਼ੀ ਚਰਚਾ ਵਿੱਚ ਰਹੀ ਪਰ ਦੋਵਾਂ ਦਾ ਵਿਆਹ ਹੋਰ ਵੀ ਸੁਰਖੀਆਂ ਚ ਰਿਹਾ। ਅਮਿਤਾਭ ਅਤੇ ਜਯਾ ਦਾ ਵਿਆਹ 3 ਜੂਨ 1973 ਨੂੰ ਹੋਇਆ ਸੀ।

 

ਅਮਿਤਾਭ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਹਰੀਵੰਸ਼ ਰਾਏ ਬੱਚਨ ਨੇ ਇਕ ਸ਼ਰਤ ਰੱਖੀ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਚ ਜਯਾ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣਾ ਪਿਆ। ਇਸ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਇਕ ਦਿਲਚਸਪ ਕਿੱਸਾ ਹੈ।

 

ਦਰਅਸਲ, ਇਹ ਕਹਾਣੀ ਅਮਿਤਾਭ ਨੇ ਆਪਣੇ ਇੱਕ ਬਲੌਗ ਚ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਬਿੱਗ ਬੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ ਜੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਫਿਲਮ ਜ਼ੰਜੀਰ ਹਿੱਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਲੰਡਨ ਘੁਮਾਉਣ ਲੈ ਜਾਣਗੇ।

 

ਅਮਿਤਾਭ ਨੇ ਆਪਣੇ ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਮੂਹ ਲੰਡਨ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਪਿਤਾ ਨੇ ਅਮਿਤਾਭ ਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਕੌਣ-ਕੌਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਮਿਤਾਭ ਨੇ ਮਿੱਤਰਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਨਾਲ ਜਯਾ ਦਾ ਨਾਮ ਵੀ ਲਿਆ। ਪਿਤਾ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ, ‘ਕੀ ਜਯਾ ਵੀ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ? ਅਮਿਤਾਭ ਨੇ ਕਿਹਾ- ਹਾਂ।

 

ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਅਮਿਤਾਭ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਇਕ ਸ਼ਰਤ ਰੱਖੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਅਮਿਤਾਭ ਨੇ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। ਪਿਤਾ ਨੇ ਅਮਿਤਾਭ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਜਯਾ ਨਾਲ ਲੰਡਨ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ। ਕੇਵਲ ਤਾਂ ਹੀ ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ।

 

ਇਸੇ ਕਾਰਨ ਅਮਿਤਾਭ ਨੂੰ ਜਯਾ ਬੱਚਨ ਨਾਲ ਰਾਤੋ ਰਾਤ ਵਿਆਹ ਕਰਨਾ ਪਿਆ।

 

ਬਿੱਗ ਬੀ ਨੇ ਅੱਗੇ ਦੱਸਿਆ, ਮੈਂ ਵਿਆਹ ਦਾ ਪਹਿਰਾਵਾ ਪਾਇਆ ਸੀ ਤੇ ਆਪਣੀ ਕਾਰ ਵਿਚ ਬੈਠ ਗਿਆ। ਮਲਾਬਾਰ ਹਿੱਲ ‘ਤੇ ਵਿਆਹ ਰਖਿਆ ਸੀ ਤੇ ਮੈਂ ਕਾਰ ਚਲਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ ਪਰ ਮੇਰੇ ਡਰਾਈਵਰ ਨਾਗੇਸ਼ ਨੇ ਮੈਨੂੰ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਸੀਟ ਤੋਂ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੇਰੇ ਵਿਆਹ ‘ਤੇ ਕਾਰ ਉਹ ਚਲਾਵੇਗਾ, ਜਿਹੜੀ ਕਿ ਉਸ ਸਮੇਂ ਰਵਾਇਤੀ ਘੋੜੇ ਦੀ ਵਿਕਲਪ ਸੀ। ਅਸੀਂ ਕੁਝ ਘੰਟਿਆਂ ਚ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਬਣ ਗਏ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਵੇਂ ਵਿਆਹ ਦੀ ਰਾਤ ਲੰਡਨ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋ ਗਏ।

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

.

News Source link

- Advertisement -

More articles

- Advertisement -

Latest article